Loader

อยากทราบข้อมูลและประวัติ พระแม่รักธาฮันตี

Started by toeysri, October 29, 2015, 22:31:06

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระแม่รักธาฮันตี ปรากฎอยู่ในนวราตรีทั้ง9ปาง ท่านทรงฆ่าอสูรด้วยการใช้ฟันกัดจนตาย
ผมทราบข้อมูลแค่นี้อะครับ ใครพอใจทราบละเอียดกว่านี้ ช่วยหน่อยครับ
ปล.ถ้ามีรูปจะดีมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ศรัรธาท่านมากครับ อยากทราบประวัติท่าน

คือพระแม่อะไรครับไม่เคยได้ยิน และตำนานไหนอะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

รอชมด้วยเช่นกัน
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]