สิงหาคม 21, 2017, 15:29:14
35.483 กระทู้ ใน 4.041 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากทราบข้อมูลและประวัติ พระแม่รักธาฮันตี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลและประวัติ พระแม่รักธาฮันตี  (อ่าน 1031 ครั้ง)
toeysri
จาตุมหาราชิกา
*

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 22:31:06 »

พระแม่รักธาฮันตี ปรากฎอยู่ในนวราตรีทั้ง9ปาง ท่านทรงฆ่าอสูรด้วยการใช้ฟันกัดจนตาย
ผมทราบข้อมูลแค่นี้อะครับ ใครพอใจทราบละเอียดกว่านี้ ช่วยหน่อยครับ
ปล.ถ้ามีรูปจะดีมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ศรัรธาท่านมากครับ อยากทราบประวัติท่าน
pom3555
พรหมปาริสัชชา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 10:12:10 »

รอท่านผู้รู้มาตอบด้วยเช่นกันครับ
กาลปุตรา
ปรนิมมิตวสวัตดี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 22:13:23 »

คือพระแม่อะไรครับไม่เคยได้ยิน และตำนานไหนอะ

อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก
จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]
Amrit_Phakti
พรหมปาริสัชชา
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 17:35:03 »

รอชมด้วยเช่นกัน

*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี***** 
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากทราบข้อมูลและประวัติ พระแม่รักธาฮันตี