Loader

การครองเรือนของพราหมณ์สายศักติและไวษณพ

Started by shaya, October 02, 2014, 23:50:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าพราหมณ์สายศักติมีภรรยาได้หรือไม่
และพราหมณ์สายไวษณมีภรรยาได้หรือไม่ค่ะ

ผมเคยเห็นพราหมณ์ของสายไวษณะมีภรรยาได้นะครับ
แต่ของศักติ ผมไม่แน่ใจครับ

มีได้ทุกสายครับ ยกเว้นพวกที่บวชพิเศษ ที่มีข้อกำหนดในเรื่องการครองเรือน ที่มีไม่ได้
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video