ตุลาคม 19, 2019, 17:30:28
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  สอบถามเรื่อง แต่งสีองค์เทพครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง แต่งสีองค์เทพครับ  (อ่าน 2149 ครั้ง)
kanthapat
จาตุมหาราชิกา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 16:34:34 »

ไม่ทราบว่าใช้สีอ่ะไรครับ ที่ลงคิ้ว ลงตา อ่ะครับ เทวรูปผมเป็นงานทองเหลืองรบกวนด้วยครับ
เสือร้องไห้
อากิญจัญญายตน
*

ดีชั่วรู้หมด แต่กูอดไม่ได้

papakra@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 16:18:02 »

ใช้สีอะคริลิคคะ ใช้ง่าย  มีขายเป็นหลอดๆ  เขียนเสร็จ  แล้วเส้นไม่สวย  ก็ใช้มีดคัตเตอร์  ลวด  หรืออะไรคมๆ  ค่อยๆแซาะให้เส้นสวยๆนะคะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้
kanthapat
จาตุมหาราชิกา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 11:01:18 »

ขอบคุณครับ ^^
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  สอบถามเรื่อง แต่งสีองค์เทพครับ