กันยายน 17, 2019, 07:22:46
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พิธีมหาศิวะราตรี ที่บ้านครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีมหาศิวะราตรี ที่บ้านครับ  (อ่าน 2671 ครั้ง)
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 22:33:24 »

เมื่อคืนกระทำพิธีบูชาพระศิวะ เนื่องในวันมหาศิวะราตรี เลยนำภาพบรรยากาศเล็กๆน้อยๆมาฝากให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ
เทวรูปทั้งสามพระองค์ที่ใช้ในพิธีบูชาครับ โดยทุกครั้งจะบูชาพระคเณศก่อนเสมอ
ตามหลักของพิธีกรรมครับ เพื่อให้พิธีสมบูรณ์ต้องบูชาพระคเณศก่อน

บูชาพระคเณศเสร็จก็สรงน้ำและนมสดถวายพระองค์ครับ
หลังบูชาเสร็จแล้ว
เชิญพระศิวลึงค์กลับคืนแท่นบูชา
เนื่องในโอกาสมหาศิวะราตรีที่ผ่านมา ขอให้พรแห่งพระศิวะเจ้าโปรดอวยพรให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และสมาชิกชาว Hindumeeting.com ทุกท่าน
มีแต่ความสุขตลอดไปครับ
...โอม นมะ ศิวายะ...

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:23:36 »

โอมฺ นมะ ศิวาย

ชื่นชมในศรัทธาของคุณศรีเคารีปุตรายะครับ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
กาลิทัส
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:14:56 »

ขอให้พรแห่งพระศิวะคุ้มครองครับ ^^
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พิธีมหาศิวะราตรี ที่บ้านครับ