กันยายน 19, 2019, 19:31:41
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...  (อ่าน 4963 ครั้ง)
sweetinlove
ปริตตสุภา
*

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:40:37 »

พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...
ผ่านไปอย่างรวดเร็ว เทศกาล ศิวะราตรี เมื่อวันที่ 10 มีนาคม 2556
ห่างหายไปนานจากเว็บนี้ คิดถึงทุกคน วันนี้เลยนำภาพมาให้ชมกัน

จัดแบบเรียบง่าย แต่เปี่ยมไปด้วยความศรัทธา ....

sweetinlove
ปริตตสุภา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:44:43 »

ต่อด้วยบรรยากาศ เล็กน้อยที่ เทพมณเฑียร ช่วงดึก

ท้ายนี้น้ำหวานขอพรให้พระศิวะ คุ้มครองทุกคนที่เข้ามาชมในกระทู้น้ำหวานนี้นะค่ะ

รวยๆ เฮงๆ กันทุกคน รับทรัพย์ นับเงินใช้กันอย่างเดียว จากนี้และตลอดไป มีความสุขมากๆนะค่ะ
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 22:10:23 »

ไม่เห็นภาพครับผม แต่ก็ขอให้พรแห่งพระศิวะเจ้าอวยพรให้เจ้าของกระทู้มีความสุขมากๆนะครับ

..โอม นมะ ศิวายะ...

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:22:20 »

เห็นภาพตามปกติแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับหวาน ที่นำมาแบ่งปันให้ได้ชมกัน

ปีนี้เนื่องจากติดภารกิจในการเรียนจึงไม่ได้ไปร่วมงานที่ไหนเลย ได้แต่บูชาพระเป็นเจ้าอยู่ที่บ้าน
(ขอนำภาพมาร่วมแจมในกระทู้ด้วยนะครับ)

.
สรงพระศิวลึงค์
.

.
ตั้งแท่นบูชาพระศิวะและพระคเณศ (องค์ปฐมแห่งการบูชาทั้งปวง)

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
sweetinlove
ปริตตสุภา
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:18:35 »

สวยงามมากๆ ค่ะ คุณ คิว

ดีใจมากๆที่นำภาพมาให้ชม และ ถือเป็นงานมงคล ยิ่งใหญ่ ของการเริ่มต้น ปีนี้
กาลิทัส
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:13:42 »

น้องหวานเรียบง่าย สะอาด งดงาม คงความปราณีตเช่นเดิม

คิว ขอแซวนิดนึง เห็นขนมถวายพระพิฆเนศ ก็ยังเป็นขนมไทย ไม่ทิ้งความเป็นไทยจริงๆ

โอม นมัสศิวายะ - ขอให้พรแห่งพระศิวะ อยู่รอบกายศิษยานุศิษย์ทุกคนครับ

ปล. ต้นมะตูมบ้านพี่ นกกินยอดหมดเลย T__T
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 00:52:48 »

งดงามและเปี่ยมด้วยศรัทธามากๆครับ ขอบคุณทุกท่านสำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆนะครับ ^_^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
pom3555
พรหมปาริสัชชา
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 16:43:06 »

งดงามมากครับ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...