ตุลาคม 16, 2019, 06:21:17
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เมล็ดรุทรักษะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เมล็ดรุทรักษะ  (อ่าน 7135 ครั้ง)
บุตรีศรีมหาสิทธิวินายก
ยามา
*

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 07:58:13 »

อยากได้เมล็ดรุทรักษะไม่ทราบว่าที่ไหนมีบ้างครับ
Putthanan
พรหมปาริสัชชา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:06:47 »

ที่พาหุรัดครับตรงตรอกแขก มีอยู่หลายร้าน ลองชมให้ทั่วๆก่อนนะครับ หรือจะบูชาได้ที่ www.siamganesh.com ก็ได้ครับ
lookmhee
จาตุมหาราชิกา
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:29:11 »

ที่วัดแขกก้อมีให้บูชาคะ แค่เม็ดละ 100 บาทเองจ้า  ได้ทำบุญให้กับวัดด้วยนะคะ

เมล็ดรุทรักษะ
laduhmotak
ยามา
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:03:03 »

ผมบูชาจากเว็บสยามคเณศ เป็นสร้อยประคำเมล็ดรุทรักษะ น้ำตาพระศิวะ 109 เมล็ด ราคา 289 บาทเอง ผ่านพิธีจากคณะพราหมณ์แล้ว

โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ
บุตรีศรีมหาสิทธิวินายก
ยามา
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 15:28:13 »

มีที่ไหนที่อยู่ไนสมุทรปราการบ้างครับ (ผมไปไม่ถูกครับตรอกแขกกับวัดแขก)
Steve-Aon
ยามา
*

โอม เจ หนุมานะ กีเจ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 17:32:28 »

เอ่อ...ที่ร้านแถวเสาชิงช้าก็มีครับ ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ไปถูกรึเปล่า  วัดราชก็น่าจะมี
บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
อากิญจัญญายตน
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 20:51:29 »

คือต้องบอกว่า  แถวนั้นอาจจะมีนะครับ
แต่ไม่ค่อยทราบอ่ะ

ที่เพื่อนๆแนะนำก็เป็นแหล่งรวมครับ
เรื่องราคาขึ้นอยู่กับขนาด  หน้าที่มี  สี  และความคมชัดของหน้าต่างๆ
ผมพอจะรุจักอยู่ที่นึง  ราคาค่อนข้างถูก  เป็นแบบทั้งข้อมือ  และสร้อยประคำ108เม็ด
ข้อมือมีประมาณ 25 ลูก  40  บาท  สร้อยประคำ  ราคา  200-300  บาท
ผมว่าราคาค่อนข้างถูกครับ  อยู่ไม่ไกลจากตรอกแขกพาหุรัต
ถ้าคุณมาได้ผมจะพาไปลองดูครับ  คิดว่าชอบแน่นอน^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
ikkyu
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 02:32:54 »

คุณ บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี ครับ
ขอหลังไมค์ด้วยได้มั้ยครับว่าแถวไหน ราคาดีจิงๆๆ
ปล. จะโดนเตือนมั้ยครับเนี่ย
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:54:46 »

คือต้องบอกว่า  แถวนั้นอาจจะมีนะครับ
แต่ไม่ค่อยทราบอ่ะ

ที่เพื่อนๆแนะนำก็เป็นแหล่งรวมครับ
เรื่องราคาขึ้นอยู่กับขนาด  หน้าที่มี  สี  และความคมชัดของหน้าต่างๆ
ผมพอจะรุจักอยู่ที่นึง  ราคาค่อนข้างถูก  เป็นแบบทั้งข้อมือ  และสร้อยประคำ108เม็ด
ข้อมือมีประมาณ 25 ลูก  40  บาท  สร้อยประคำ  ราคา  200-300  บาท
ผมว่าราคาค่อนข้างถูกครับ  อยู่ไม่ไกลจากตรอกแขกพาหุรัต
ถ้าคุณมาได้ผมจะพาไปลองดูครับ  คิดว่าชอบแน่นอน^^

เอ่อ.....ผมต้องขอโทษไปเรื่องนึงครับ  คือลืมบอกอ่ะ
แบบที่ผมกล่าวถึง  ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ 5 หน้านะครับ
เรื่องความคมชัดก็อยู่ระดับกลางๆนะครับสำหรับข้อมือ  ต้องเลือกเองสักหน่อย
ส่วนตัวผมเลือกมาก็จะเป็น 5 หน้าทั้งหมด  ความชัดปานกลางครับ

ถ้าเป็น  แบบ   108 เม็ดนั้น  มีทั้งขนาดเล็กและขนาดใหญ่ครับ 
แบบเล็กผมซื้อมา 200  แต่แบบใหญ่เคยถาม  300-400นะครับ  ขึ้นอยู่กับสีด้วยอ่ะที่เค้า่บอกมา
ร้่านอยู่แถวท่าพระจันทร์ครับ   มีหลายร้าน 

มีอีกที่ก็ตรงท่าช้างครับ  ตรงป้ายรถเมย์อ่ะคับ  ที่ร้านจะมีขายหลายอย่าง
ทั้งหินและลูกปัดด้วย  คนขายเป็นผู้ชายอ้วนๆนะครับ  แต่ร้านนี้ขายเป็นลูกๆนะครับ 
มีตั้งแต่10บาทขึ้นไปตามขนาด สี  ความคมชัด  และจำนวนหน้า
คนขายน่ารักคับ  มีเก้าอี้ให้นั่งเลือกกันเลย  เลือกนานจะเอาแค่เม็ดเดียวก็ไม่ว่าครับ  น่ารักจริงๆ

ยังไงลองไปหาดูครับ  ถ้าไปไม่ถูกสะดวกจะให้พาไปได้ครับ  ไม่มีหลอกลวงหรือค้าขายเองแน่นอน
น้องๆที่นี่หลายท่านเคยไปมากับผมแล้วครับ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
ศรีมหามารตี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:59:11 »

คุณบุตรมาเต นอนได้แล้วคะ ฮ่าๆ  ดึกแล้วไม่ใช่เหรอ

*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 21:21:50 »

คุณบุตรมาเต นอนได้แล้วคะ ฮ่าๆ  ดึกแล้วไม่ใช่เหรอ

แม๋ๆๆๆๆ  พี่กิ๊ปอ่า  นอนมะค่อยหลับอ่ะคับเลยมาตอบคำถามเพื่อนๆเผื่อมีประโยชน์ไงอ่าพี่

หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เมล็ดรุทรักษะ