ตุลาคม 16, 2019, 07:06:14
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากไปเช่าเทวรูปที่วัดราชนัดดาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปเช่าเทวรูปที่วัดราชนัดดาครับ  (อ่าน 9360 ครั้ง)
anita
ดาวดึงส์
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 18:32:43 »

ใครมีร้านที่ราคาไม่แพง เนื้องานสวยๆ แนะนำบ้าง ?  คือผมยังไม่เคยไปเดินอ่าครับ ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับ
anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 18:34:30 »

อ่อ ผมลืมบอกไปว่าผมอยากได้เทวรูปพระแม่ลักษมีครับ 
มหาศักติ
ยามา
*

มหาศักติ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 22:45:22 »

ตรงแถววัดราชนัดดามีเยอะคับ เพราะผมก้อพึ่งไปเช่าพระพิฆเนศมาสวยมาก เเค่550เองอ่า สวยมากมาย

ถ้าสนใจอยากเช่าก้อลองเดินดูทุกๆร้านก่อนน่ะคับ ชั่งราคาดูว่าร้านไหน ถูกหรือ แพง เอาตามที่เราชอบ ก้อลองๆต่อลองราคาดูน่าจะได้

ก้อขอให้เจอพระแม่ลักษมีที่สวยๆโดนจัยน่ะคับ ส่วนเรื่องแนะนำเส้นทาง ผมยังไม่รุ็เลยว่าคุณ anita อยุ่ตรงไหน เลยไม่รุ้จะเเนะนำยังงัยน่ะ

คับวัดราชนัดดาก้ออยุ่ใกล้ๆเเยกป้อมมหากาฬรึป่าว ไม่แน่จัยเพราะมีเเต่เดินผ่านแต่ไม่เคยอ่านสักที..อิอิ เยื้องๆกับหอศิลป์สมเด็จพระนาง

เจ้าสิริกิตย์คับ  ฝั่งตรงข้ามหอศิลป์อ่าคับ *-*

น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี
yeney
ยามา
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 23:12:14 »

ร้าน ใหญ่ แดง โลดดดด ทอิงเหลืองนะคะ คนขายเป็นตุ้ดหน่อย แต่งตัวแรงๆ หน้าแน่นๆ มาเต็ม เข้าวัดราชไปมอง 11 นาลิกาค่ะ คนขายใจดี แนะนำดี ของดีค่ะ

เรซิ่นก็เดินๆดูอ่ะคะ ราคาพอๆกันหมดทุกร้าน พวกชีจะนั่งติดนั่งโรยกากาเพชรกันอย่างตั้งอกตั้งใจ

แต่ถ้าเรวิ่นแนะนำจะเป็น เรวิ่นจากจีน ร้านแรกตรงโซนใหม่ของวัดราช เรซิ่นจากจีน แต่ร้านนี้ขายแพงอยู่

ร้านที่ไม่แนะนำเลย คือ ร้านที่ขายเรซิ่นตรงกลางของวัดราชที่มีร้าน 2 ฝั่ง แม่ค้าขี้บ่น ขี้วีน ขี้เหวี่ยง ด่าลูกค้า ขายแพงด้วย ไร้มารยาทที่สุด
Steve-Aon
ยามา
*

โอม เจ หนุมานะ กีเจ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 00:02:37 »

เพิ่งได้แม่ลักษมีเรซิ่นมาไม่นานนี้เอง 400 ครับ  งานโอเคครับ

จะอยู่ตรงร้านแรกๆก่อนเข้าไปในซอยครับ

อย่างที่คุณ yeney บอกครับ ไม่แนะนำร้านที่อยู่ตรงกลางซอยครับ ที่แม่ค้าจะผมยาวๆมัดรวบ มีอายุหน่อยแต่แต่งตัวกระชากวัย

ขี้บ่น ขี้วีนจริงครับ เข้าไปดูในร้านก็ระวังหน่อยนะครับ จะโดนวีนใส่ ^^
Putthanan
พรหมปาริสัชชา
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:55:31 »

องค์พระศิวะนาฏราชครับ จากตลาดพระวัดราชนัดดา ขนาดประมาณ 4 นิ้ว บูชามา60บาทครับ สวยมั้ยครับ
anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 00:14:06 »

สวยมากครับ
anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 15:08:16 »

ผมอยากทราบการเดินทางไปยังตลาดวัดราช มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างครับ เท่าที่ผมรู้มีสาย 56 ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย แต่สายนี้กว่าจะพาไปถึงวัดราชก็อ้อมโลกซ่ะเหลือเกิน ใครมีรถเมล์สายอื่นๆ ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย และขึ้นจากที่ไหนอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ
บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
อากิญจัญญายตน
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 15:28:56 »

ผมอยากทราบการเดินทางไปยังตลาดวัดราช มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างครับ เท่าที่ผมรู้มีสาย 56 ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย แต่สายนี้กว่าจะพาไปถึงวัดราชก็อ้อมโลกซ่ะเหลือเกิน ใครมีรถเมล์สายอื่นๆ ที่ผ่านข้างตลาดวัดราชเลย และขึ้นจากที่ไหนอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

อยู่แถวไหนล่ะครับ  จะได้พออธิบายถูกอ่า

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 16:31:03 »

อยู่ สาย 2 ครับ สถานที่ใกล้เคียง พาต้า เซนทรัลปิ่นเกล้า ครับ
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 20:31:27 »

อยู่ สาย 2 ครับ สถานที่ใกล้เคียง พาต้า เซนทรัลปิ่นเกล้า ครับ

ผมอยู่จรัญ13ครับ  ไม่ไกลกัน
แต่ปกติตอนนี้ที่ไปก็จะนั่งสาย7ไปพาหุรัต  และก็เดินต่อกับน้องที่รุจักกันครับ  สะดวกประหยัดดี
ไม่ไกลอย่างที่คิเเลยครับ  ได้ดูอะไรที่ขายข้างทางเพลินๆด้วย
อีก1-2วันว่าจะไปอยู่  ไปด้วยกันไหมครับ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
Steve-Aon
ยามา
*

โอม เจ หนุมานะ กีเจ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 20:34:08 »

ไปๆ  ^^
netsy_y
จาตุมหาราชิกา
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 22:23:19 »

ที่วัดราชฯถูกจริงคุณภาพเยี่ยมเลย
แต่ ต้องเลือกหาดีดีอ่า

*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 00:23:01 »

เจ้าของกระทู้หายเลย  ว่าจะชวนไปเดินว่าไงอ่ะคับ  อิ อิ

anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 14:35:45 »

ขอบคุณมากน๊ะครับที่ชวน แต่ช่วงนี้คุณพ่อไม่ค่อยสบายคงจะยังไปไม่ได้ครับ
anita
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 21:18:37 »

ผมจะไปตลาดวัดราชนัดดา วันเสาร์นี้ครับใครมีร้านเทวรูปเรซิ่นที่เนื้องานสวยๆ ราคาไม่แพง รบกวนขอชื่อร้านด้วยน๊ะครับ^ ^

หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากไปเช่าเทวรูปที่วัดราชนัดดาครับ