Loader

กฎ กติกา มารยาท ฉบับใหม่ (16/05/52)

Started by กาลิทัส, May 16, 2009, 14:19:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เนื่องด้วยปัจจุบัน ได้มีผู้ร้องเรียนเกี่ยวกับเว็บบอร์ดมากับผมหลายท่าน ว่ามีการก่อกวนขึ้นภายในเว็บบอร์ด มีทั้งคำพูดไม่สุภาพ ส่อไปทางเสียดสีทำให้ผู้ตั้งและตอบกระทู้อื่นๆ ทำให้อรรถรสในการตั้ง-ตอบกระทู้เปลี่ยนไป และที่สำคัญที่สุด มันผิดวัตถุประสงค์ของเว็บไซด์แห่งนี้ ที่ว่า " ให้เกิดประโยชน์สูงสุด กับผู้เริ่มต้นศึกษาครับ"

ผมขอสร้าง กฏ กติกา มารยาท ฉบับใหม่นี้ขึ้น ณ วันที่ 16 พฤษภาคม 2552 แทนฉบับเดิมที่สร้างขึ้น เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2552 และถือใช้งานกฏฉบับใหม่นี้เป็นสำคัญ

เพื่อถือเป็นขอบังคับใช้กับสมาชิกทุกคนที่ใช้บอร์ด จึงขอความร่วมมือสมาชิกทุกคน ให้ปฏิบัติตามกติกาต่างๆ ที่วางไว้เพื่อความสะดวกในการจัดการความเรียบร้อยครับ
ข้อบังคับและข้อห้ามต่างๆ

1. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่หลบหลู่ ดูหมิ่น สถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
  2. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อกระทู้
*** ถ้าต้องการตอบหรือมีคำถามเพิ่มประเด็นที่ไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อกระทู้ กรุณาตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อสะดวกต่อการจัดหมวดหมู่หัวข้อกระทู้
  3. ห้ามตั้งหรือตอบกระทู้อันเป็นเหตุให้เกิดชนวนขัดแย้ง แตกความสามัคคี
***3.1 ห้ามตั้งกระทู้ในทำนองต่อความยาวสาวความยืด และเป็นบ่อเกิดแห่งความขัดแย้งในอนาคต
***3.2 ห้ามตั้งกระทู้ เสียดสี ดูหมิ่น เหยียดหยาม บุคคลอื่นในกระทู้ อันก่อนให้เกิดความขัดแย้งต่างๆ ขึ้นตามมา
  4. ห้ามตั้งหรือตอบกระทู้เกี่ยวกับการทรงเจ้าเข้าผีทั้งสิ้น

5. ห้ามใช้วาจาหยาบคายในการตั้ง ตอบ กระทู้ ควรใช้วาจาที่สุภาพที่กลั่นกรองมาดีแล้ว เพื่อประโยชน์ส่วนรวม

ซึ่งถ้าตรวจพบการกระทำผิดในลักษณะดังกล่าวข้างต้นแล้ว เพื่อความสะดวกของผมจะไม่มีการปรับข้อความให้นุ่มนวลขึ้นเหมือนแต่ก่อนครับ เพราะแก้ไม่ทันท่านที่โพส ดังนั้นแล้ว ผมจะทำการลบข้อความที่ละเมิดข้อตกลงทิ้ง และจะไม่มีการโต้แย้งใดๆ ทั้งสิ้นและให้ถือว่าการตัดสินใจของเว็บมาสเตอร์เป็นที่สิ้นสุด

บทลงโทษ

ละเมิดครั้งที่ 1 แจ้งเตือนทาง PM ครับ
ละเมิดครั้งที่ 2 แจ้งเตือนทาง PM ครับ
ละเมิดครั้งที่ 3 ลบรายชื่อออกจากบอร์ดทันทีครับ

หรือสามารถลบรายชื่อออกจากบอร์ดได้ทันทีตามที่เว็บมาสเตอร์เห็นสมควร

**** มีปัญหาข้อสงสัยติดต่อผมได้ทาง Email : Devotee.Adherent@gmail.com ครับ ****

ทุกครั้งที่มีการลบข้อความผมจะทำการ Save ข้อมูลไว้ทุกครั้ง โดยเพื่อนๆ สามารถขอดูได้ครับ

มีผลบังคับใช้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ

**** ประกาศเพิ่มเติม ลงวันที่ 18/05/52 ****

เพื่อนๆ ทุกท่านสามารถแจ้งลบกระทู้ได้ในลิ้งค์ด้านล่างของกระทู้นั้นๆ ถ้าเพื่อนๆ พบเห็นกระทู้ใดที่ไม่เหมาะสมพร้อมให้เหตุผลครับ แล้วทางผมจะพิจารณาอีกครั้งครับ ว่าสมควรแก่การลบรึไม่ครับ พร้อมกับให้เหตุผลกลับไปแก่ผู้แจ้งทุกครั้งครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ครับ

โดย กาลิทัส

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

เห็นด้วยกับเว็ปมาสเตอร์  การจะตอบอะไรก็ต้องคิดเเล้วตอบให้ดีไม่งั้นคำพูดหนึ่งคำมันอาจเป็นชนวนให้ทะเละกันได้ (ว่าเเต่กฎข้อบังคับนี้ผ่านรัฐสภายังเนี่ย)จะได้นำมาใช้ได้อย่างสบายใจ อิอิ...ล้อเล่นนะท่านเว็ปมาสเตอร์

รับทราบครับ
[HIGHLIGHT=#fac08f]ทำตัวให้เหมือน หิน  [/HIGHLIGHT]

รับทราบครับผม 
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

รับทราบค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

รับทราบด้วยคน 

รับทราบช้าจังเนอะ  โดนไปเตือนสองครั้ง  เเล้ว 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ยอมรับและทำตามคร่ะ
ด้วยใจบูชา