กันยายน 23, 2019, 15:55:40
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  ประชาสัมพันธ์
| |-+  ระเบียบและปัญหาการใช้งาน (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้  (อ่าน 4970 ครั้ง)
โอม กาลี โอม
อัปปมาณาภา
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:04:31 »

เรียนสอบถาม คุณกาลิทัส

ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้ ผมไม่แน่ใจว่าาเป็นที่โฮสติ้ง หรือ ISP ที่ผมใช้บริการอยู่ แต่ดูจากคนโพสแล้ว ของวันที่ 9 กพ. 54 ไม่มีเลย

สงสัย จะมีหลายท่านที่เข้าไม่ได้เหมือนกับผมหรือเปล่าครับ

อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง
Cz Mhoo-sand
พรหมปาริสัชชา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:45:49 »

เหมือนกันค่ะ เข้าไม่ได้เลย ประมาณ 2 วัน ถ้าจำไม่ผิด

พึงระลึกไว้เสมอว่า ' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic
มาตาศรี มารีอัมมัน
ปริตตสุภา
*

Legend of The Guardians: The Owls of Ga'Hoole

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:49:30 »

เช่นกัน รออยู่น๊านนาน ตอนนี้กำลังเตรียมหาที่สถิตใหม่อยู่เหมือนกัน ระแวงนิดๆ
บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
อากิญจัญญายตน
*

โอม ศีกติ โอม ศักติ โอม ศักติ โอม

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:44:57 »

อาจจะเกิดจากระบบผิดพลาดมั้งครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
อัปปมาณาภา
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:17:30 »

ก่อนหน้า นี้ก็เคยเกิด error แบบนี้มาครั้งนึง แต่ตอนนั้น ไม่นานมาก ก็เลยไม่ได้แจ้งอะไร

อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง
กาลิทัส
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:46:03 »

ขออภัยครับที่มาตอบช้า เนื่องจากเมื่อวานผมไม่อยู่เลยไม่ได้แจ้งเหตุครับ

พี่สวสติที่เป็นทีมงานในส่วนดูแลระบบเค้าตรวจเช็คมาให้เรียบร้อยแล้วครับ

ผลสรุปคือ เนื่องจากเว็บไซด์มีผู้เข้าชมเป็นปริมาณมากเกิน จำนวน bandwidth ที่เราได้เช่าไว้ครับ
ดังนั้นทาง Hosting จึงทำการตัดการเชื่อมต่อสัญญาณที่เข้าเว็บของเราครับ ซึ่งขณะนี้ทางทีมงานได้ทำเรื่องขอเพิ่ม bandwidth ชั่วคราวไว้ครับ

แล้วจะทำการย้ายโฮสท์อีกครั้ง (ถือเป็นการย้ายครั้งที่สาม) เพื่อไปยัง Host ใหม่ที่ให้ Bandwidth เพิ่มขึ้นครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้ครับ

กาลิทัสและทีมงาน
อัปปมาณาภา
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 15:03:46 »

คุณกาลิทัส ลองติดต่อมาที่ผมก็ได้ครับ

0810066690 ผมยินดีช่วยเหลือครับ

กาลิทัส
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 16:35:20 »

ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับ พี่สวสติจัดการเรื่องนี้เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้เนื้อที่เว็บ unlimit อยู่แล้ว แต่ bandwidth ตอนนี้ใช้ไปกว่า 2 กิ๊กครับ

อัปปมาณาภา
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:24:01 »

เมื่อเข้ากระทู้
hxxp://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=171.msg31149;topicseen#msg31149

ด้วย Chronme จะเข้าไม่ได้ ขึ้นหน้าแดงเดือน ว่ามี malware

อาจจะในกระทู้ หรือลายเซ็นต์ มี link มาจาก hxxp://www.shalagram.ru

ปล. ผมตั้งกระทู้ใหม่แล้ว พอกด submit ไป ระบบแจ้งว่าไม่มีข้อความ เป็น หลายครั้ง จนถอดใจแล้วครับ เลยมา reply ในนี้แทน

หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  ประชาสัมพันธ์
| |-+  ระเบียบและปัญหาการใช้งาน (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ ตั้งแต่วานนี้