กันยายน 23, 2019, 16:25:38
35.491 กระทู้ ใน 4.046 หัวข้อ โดย 4.866 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  หาฤกษ์สึก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หาฤกษ์สึก  (อ่าน 3732 ครั้ง)
Wuttichai
ดาวดึงส์
*

king_of_gypsy@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:36:19 »

ขอฤกลาสิขาหน่อยครับ ไครหาไๆด้ บอก ทีครับ ป๋มเกิดวันอาทิต 16 มีนาคม 2523 ปีวอก อยากลาสึกไครก้อได้ ดูไห้ ทีครับ
Wuttichai
ดาวดึงส์
*

king_of_gypsy@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:42:29 »

เอาเดือนมกราคม ปี 54นะครับ
น้องตองคร้าบบบ
พรหมปาริสัชชา
*

นะมะปาราวตีปัตเย ฮาราอารา มหาเดว

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 21:12:36 »

วันที่11มกราคม2554 ขึ้น7ค่ำเดือน2

เป็นฤกษ์การเคารพ การยอมรับนับถือ เป็นสิริมงคลดีครับ

** พระพุทธเจ้าตรัสไว้ว่า ประโยชน์ เป็นเรื่องของประโยชน์เอง ดวงดาวจะทำอะไรได้

เอาที่สบายใจนะครับ อนุโมทนาด้วยนะครับที่บวชมา สาธุ ^^

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน
โอม มหา บารมี เทวา โอม
อากิญจัญญายตน
*

เทวาบารมี มหาเทวาบารมี

ben_0690012345@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:15:28 »

ควรให้หลวงพ่อหรือหลวงปู่ที่ทำพิธีบวชให้ หาฤกษ์ให้ดีกว่าครับ  จะได้สบายใจ เพราะต้องดูเวลาดูนาทีด้วย เวลาสึกเขาจะให้อธิฐานขอพรได้1ข้อครับเวลาฤกษ์สึกนี้ก็สำคัญมากๆครับไม่ควรมองละลเย เพราะอาจจะได้ดวงตายโหงก็ได้  และยังมีเวลาฤกษ์ออกจากวัดด้วยครับ

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  หาฤกษ์สึก