Loader

โปรแกรมตัด

Started by Nongnut, June 18, 2010, 18:16:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครมีโปรแกรมตัดบ้างค่ะที่ตัดเอาเฉพาะเสียงนะค่ะ พอดีมีซีดีหนังพระศิวะอยากตัดเอาเฉพาะเสียงเพลงนะค่ะพอดีเอาเครื่องไปล้างมาโปรแกรมก็เลยหายไปช่วยทีนะค่ะ

June 19, 2010, 08:05:43 #1 Last Edit: June 19, 2010, 08:13:13 by กาลิทัส
โปรแกรม คูลอีดิด

ผมไม่แน่ใจในความหมายของท่านเจ้าของกระทู้นัก คือ

ในความหมายที่ 1 ต้องการตัดเอาเฉพาะบางท่อนของซีดี

ใช้โปรแกรม cool edit อย่างที่ท่านจิ้งจอกพันหน้าบอกไว้ก็ได้ครับ

ในความหมายที่ 2 ต้องการตัดเสียงร้อง หรือ เอาเสียงอื่นๆ ที่ไม่ใช่เพลงออก เหมือนเอาเสียงคนร้องออกจากทำนอง

ผมแนะนำ Karaoke Sound Tool ครับ

ทั้งสองโปรแกรมสามารถหาดาวโหลดได้ โดยลอง Search ในกูเกิ้ลนะครับ

ขอบคุณ   ทุกคนมากค่ะที่แนะนำ