Loader

ผ้าป่าสามัคคี

Started by Purple_Tulip, May 26, 2010, 11:46:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขออนุญาติ เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ

ด้วยทางวัด บ้านเนินสะอาด ต.ท่าหมื่นราม อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
เป็นวัดที่อยู่ไกล ยังขาดถาวรวัตถุอีกหลายประการ ดิฉันและเพื่อนๆจะจัดผ้าป่า
สามัคคีเพื่อทำการจัดสร้างกุฏิสงฆ์หลังใหม่ เนื่องจากหลังเิดิม สภาพไม่แข็็งแรง
หน้าฝน เกิดปัญหามากมาย

จึงขอเชิญชวนท่านผู้มีจิตศรัทธา ร่วมอนุโมทนาบุญ หรือร่วมกันสร้าง
ผ้าป่าในครั้งนี้ ให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ตามกำลังศรัทธาของท่าน กราบขอบพระคุณ
ล่วงหน้าค่ะ

ร่วมอนุโมทนาบุญครับ

ไม่ทราบจัดเมื่อไหร่ อย่างไรครับผมคุณทิวลิปสีม่วง

เมือวันจันทร์ เพิ่งได้คุยกับท่านเจ้าอาวาสค่ะ

ท่านบอกให้จัดกันตามกำลังและความสะดวก

ตั้งใจกันว่า จะเดินทางไปทอดประมาณเดือนตุลาค่ะ

แต่ยังไม่ได้ตกลงแน่นอน คงดูว่าแต่ละคนสะดวกกันยังไงบ้างอ่ะค่ะ

ยินดีรับข้อเสนอแนะ ติชมจากทุกๆท่านนะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

ขอร่วมด้วยค่า คุณทิวลิป ถึงแม้กำลังทรัพย์จะน้อย แต่กำลังศรัทธา เต็มเปี่ยมเจ้าค่ะ

ด้วยความยินดีค่ะ ตอนนี้ ขอเวลารวบรวมรายละเอียด

ก่อนนะคะ

ยินดีร่วมบุญด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ ขอทราบรายละเอียดว่าถ้าจะร่วมทำบุญด้วยต้องทำอย่างไร จะโอนเงินไปหรือยังไงนะคะ ขอบคุณค่ะ สาธุ

ขอร่วมบุญด้วยคนนะครับวัดแถวบ้านผมนี่เองคับ
มีรายละเอียดอย่างไรกรุณาแจ้งด้วยในครั้งต่อไปคับ

นอกจากการทอดผ้าป่าแล้ว ที่ทางวัดนี้มีการทอดกฐินเมื่อไหร่พอทราบไหมค่ะ

กราบขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆค่ะ

รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบภายหลังนะคะ

ส่วนเรื่องกฐิน คงต้องปรึกษาท่านเจ้าอาวาสโดยตรงอ่ะค่ะ

ได้ข่าวยังไง จะมาแจ้งให้ทราบนะคะ

May 29, 2010, 13:54:18 #9 Last Edit: May 29, 2010, 13:56:09 by Purple_Tulip
         วันนี้ ได้คุยกับท่านเจ้าอาวาส เรื่องกฐิน

ท่านบอกว่า ต้องรอให้เข้าพรรษาก่อน ถึงจะกำหนดวันได้

ลักษณะเป็นกฐินสามัคคี ที่ชาวบ้านใกล้ๆวัดช่วยกันจัดค่ะ

ท่านได้มีเมตตา ฝากของมาให้ผู้ที่จะทำบุญผ้าป่ากับทางวัด

ด้วยค่ะ มีผ้ายันตร์พระพิคเณศ กับเหรียญจตุคามค่ะ

ส่วนวันทอดผ้าป่า ถ้าเป็นไปได้ อาจไปวันที่23-24ตุลาคม

รอเชครายละเอียด แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

หง่ะ คุณทิวลิปเจ้าขา สงสัญ ญ. จะบุญน้อยอ่ะค่ะ ไม่สามารถไปร่วมบุญได้ถึงที่วัด ยังไง หลังไมค์ หน่อยนะคะ จะได้ฝากปัจจัยไปทำบุญ เพราะว่า ญ. ติดงานบวงสรวงพระปิยะ ที่ลานฯ เจ้าค่ะ ขออภัยมาล่วงหน้า