ตุลาคม 31, 2014, 12:24:27
35.309 กระทู้ ใน 3.990 หัวข้อ โดย 4.865 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: term
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ถามเรื่องเมล็ดรุทรักษะ(น้ำตาพระศิวะค่ะ)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเมล็ดรุทรักษะ(น้ำตาพระศิวะค่ะ)  (อ่าน 1268 ครั้ง)
manatjung_Ja
จาตุมหาราชิกา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 17:15:37 »

อยากถามว่าปกติเค้านิยมบูชา  แบบไหนกันคะ  เห็นที่มีขายในเว็บมีทั้ง  2 ,4, 5, 6,12  หน้าอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะอยากได้มาบูชาแต่ไม่รู้จะเลือกยังไงดีค่ะ
กาลปุตรา
ปรนิมมิตวสวัตดี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 18:35:52 »

ตามความจริงแล้วเขาไม่ได้กำหนดครับว่าต้องซื้อรุทรักษ์มาบูชาแบบกี่มุขี (หน้า) เพียงแต่กล่าวว่าเมล็ดรุทรักษ์นั้นเป็นดั่งตัวแทนของพระศิวะ

การมากำหนดว่าคนนั้น คนนี้ ต้องใส่เมล็ดรุทรักษ์กี่มุขี หรือ พวกแบบพิเศษนั้น เป็นเรื่องปรุงแต่งทางมายาของเหล่ามนุษย์เท่านั้นเอง

และพวกนั้นมักมีราคาแพงอีกด้วย ซึ่งไม่จำเป็นเลยที่จะต้อขนขวายหาซื้อมา แต่ถ้าชอบสะสมของหายากก็สามารถซื้อมาได้

ฉะนั้นอย่างแรกควรทำความเข้าใจก่อนว่าเราจะบูชามาใส่เพื่ออะไร และกำลังทรัพย์ในการสะสมรุทรักษ์แบบพิเศษนั้นมีมากน้อยเพียงใด

ก็จะตัดสินใจได้เองนะครับ

อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก
จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ถามเรื่องเมล็ดรุทรักษะ(น้ำตาพระศิวะค่ะ)