Loader

เรียน เพื่อนสมาชิกชาว www.hindumeeting.com ทุกท่าน

Started by กาลิทัส, February 23, 2010, 09:15:34

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรียน เพื่อนสมาชิกชาว www.hindumeeting.com ทุกท่าน

เนื่องด้วยในระยะหลังมานี้ผมพบว่า บอร์ดของ Hindumeeting ไม่ใช่บอร์ดแห่งศาสนาอีกต่อไป เนื่องด้วยผู้ใช้บางท่าน ขาดวิจารณญาณในการใช้งานบอร์ด ซึ่งผมเอง รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เห็นว่าบอร์ด หรือเว็บไซด์ที่ตัวเองสร้างขึ้นกับมือ โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อส่งเสริมศาสนาฮินดู และส่งเสริมผู้ที่ปฎิบัติศรัทธาต่อองค์เทพเจ้าทางศาสนาฮินดู กลายเป็นบอร์ดปาหี่ สนุกสนานเกินความจำเป็น

ผมดีใจทุกครั้ง ที่มีคนชม ว่าเว็บ Hindumeeting เป็นเว็บที่ดี ผมหรือหนู รักเว็บนี้จัง

แต่ทุกวันนี้ตอนเช้า ผมต้องมานั่งเปิด PM และรับรู้ข้อความที่แสดงถึงความเป็น HIndumeeting ในปัจจุบัน

- ผมไม่น่ามาสมัครเว็บนี้เลย
- หนูไม่น่าหลงผิดเข้ามาเว็บนี้เลย
- เว็บหาคู่เหรอครับ
- พี่เปิดเป็นปาล์มพลาซ่าเลยดีกว่า
- นี่เหรอเว็บฮินดู
- เว็บศาสนาเป็นแบบนี้เหรอครับ

เพื่อนๆ ครับ ผมหมดกำลังใจครับ และรู้สึกห่อเหี่ยว ทีมงานผมก็คงไม่แพ้กัน ขอความเห็นใจนะครับ บอร์ด HM สนุกได้ โดยไม่จำเป็นต้องแสดงอาการต่างๆ จนออกนอกหน้า เหมือนเมื่อก่อนเก่าที่เคยเป็นมา เว็บฮินดูเป็นเว็บเรียบง่าย ไม่หวือหวาครับ เพราะให้ผู้เข้ามาได้ซึมซับความศรัทธาของคนใน HM อย่างเต็มที่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเครียดจนเล่นสนุก หยอกล้อกันไม่ได้ แต่ที่นี่คือเว็บศาสนาครับ

ถ้าเพื่อนท่านใดพร้อมที่จะรัก Hindumeeting ผมขอความกรุณานะครับ  ให้รู้ขอบเขต ในน้องๆ รุ่นหลัง หรือคนที่เข้ามาใหม่ ได้ตระหนักถึงความสง่างามของผู้บูชาเทพดีกว่าครับ ไม่ใช่เล่นกันจนเกินงาม แล้วให้คนเค้าคิดว่า " นี่หรือวะคนนับถือฮินดู " ซึ่งผมคิดว่า มันแย่มากๆ ครับ ที่ใครซักคนหนึ่งพูดว่าตนรักเทพเจ้า แต่ทำให้อีกหลายๆ คนดูหมิ่นเทพเจ้าและศาสนาอันเป็นที่เคารพรัก

กาลิทัส

เรียนท่านกาลิทัส และทีมงานHM ทุกท่าน

หากมีข้อความใดที่ดิฉันเคยโพสต์แล้วออกแนวเลยเถิด หรือหยอกล้อเกินงาม ดิฉันขออภัยทุกท่าน มา ณ ที่นี่ และขอยืนยันว่า "รัก" บ้านHM หลังนี้อย่างเหนียวแน่น มิได้มีเจตนาทำให้เสื่อมเสียแต่อย่างใด  และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า สมาชิกบ้านHM ทุกท่าน ยังคงเป็นผู้มีจิตศรัทธาและบูชาเทพเจ้าอย่างที่สุด  ขอให้บ้านหลังนี้ยังคงเป็นบอร์ดศาสนา ที่มีแต่สิ่งดีงามเช่นนี้ ตลอดไป สาธุ

ด้วยจิตเคารพ

matakali

เห็นด้วยกับ คุณพี่กาลิทัส อย่างยิ่งค่ะ

ตอนนี้เท่าที่ดู จุดประสงค์เวป แปรเปลี่ยนไปด้วยหลายวัตถุประสงค์ จนอาจเป็นที่หนักใจ ของ เจ้าของบอร์ดของ Hindumeeting  และ เจตนาบอร์ดของ Hindumeeting ที่จิง คุณพี่ มีอำนาจเต็มในการพิจรณา ผู้กระทำผิด หรือ ผู้ปฎิบัตินอกกรอบ จนทำให้วัตถุประสงค์แปรเปลี่ยน แต่ เวลามีปัญหา คนที่รับผิดชอบล้วนแล้วคือ เจ้าของเว็บ ไม่ใช่ผู้มาเยื่อนแต่อย่างไำร

*ถ้าเป็นไปได้ ดิฉันขอเสนอความคิดเห็นนะค่ะ คุณพี่กาลิทัส ขอให้ใช้อำนาจเต็มที่มีอยู่ ไม่จำเป็นต้องกลัวว่าใครจะว่าเป็นเผด็จการ แต่จงดำึ่รงซึ่งกฎที่ตัวเองและเป้าหมายตั้งไว้ และ จงทำจริง เพื่อไม่ให้เห็นเป็นเยี่ยงอย่าง และกฏต้องบังคับใช้กับทุกคนไม่ว่าจะคนใกล้ตัว หรือ ตัวเจ้าของบอรด์เอง  มิฉะนั้น จะเป็นข้อตำหนิในวันหลังได้

คุณพี่กาลิทัส ต้องพิจรณาจาก 1.วัตถุประสงค์บอรด์ 2.คอมเม้นสื่อประชดประชัน 3.คอมเม้นเพื่อเข้ามาให้กระทู้รวนผิดจากคำถาม 4.คอมเม้นส่อหรือสื่อผิดจุดประสงค์ 5.คอมเม้นที่วุตถุโดยอ่านแล้วบ่งชัดว่าต้องการทำอะไรในแนวทางที่ผิด

ขอให้ คุณพี่กาลิทัส จงใช้อำนาจและกฏที่มีอยู่ เพื่อ รักษา ระดับ และ จุดประสงค์ให้ผ่านไปด้วยดีค่ะ

[HIGHLIGHT=#76923c]**ถ้าผู้ใดไม่รักษากฏกติกามารยาท ของแต่ละแห่ง ซึ่ง บัณญัต ไว้ เพื่อจุดประสงค์หลัก และ เพื่อการควบคุมในระบบ กฏนั้นจะเสื่อมและถูกทำลาย จนไม่เหลืออะไรเลย [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

เรียนทีมงาม HMทุกท่าน ตลอดจนสมาชิกในบอร์ดทุกคน

ขอบคุณพี่ทีมงามที่มาโพสกระทู้นี้ในบอร์ด ถ้าน้ำได้แสดงความคิดเห็นหรือทำอะไรที่ทำให้มองว่าไม่เหมาะ ไม่งามในบอร์ดนี้ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  ยีงไงก็ยืนยันค่ะ ว่ารักบ้านหลังนี้ และจะคอยช่วยดูแลอีกแรงนึง เอาใจช่วยพี่ๆทีมงานทุกคนนะคะ ให้มีแรงใจทำงานต่อไปค่ะ

ขอพระคุ้มครองนะคะ

น้ำ

เห็นด้วยเป็นที่สุดครับผม

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: กาลิทัส on February 23, 2010, 09:15:34

เนื่องด้วยในระยะหลังมานี้ผมพบว่า บอร์ดของ Hindumeeting ไม่ใช่บอร์ดแห่งศาสนาอีกต่อไป เนื่องด้วยผู้ใช้บางท่าน ขาดวิจารณญาณในการใช้งานบอร์ด ซึ่งผมเอง รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เห็นว่าบอร์ด หรือเว็บไซด์ที่ตัวเองสร้างขึ้นกับมือ โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อส่งเสริมศาสนาฮินดู และส่งเสริมผู้ที่ปฎิบัติศรัทธาต่อองค์เทพเจ้าทางศาสนาฮินดู กลายเป็นบอร์ดปาหี่ สนุกสนานเกินความจำเป็น

ผมดีใจทุกครั้ง ที่มีคนชม ว่าเว็บ Hindumeeting เป็นเว็บที่ดี ผมหรือหนู รักเว็บนี้จัง

แต่ทุกวันนี้ตอนเช้า ผมต้องมานั่งเปิด PM และรับรู้ข้อความที่แสดงถึงความเป็น HIndumeeting ในปัจจุบัน

- ผมไม่น่ามาสมัครเว็บนี้เลย
- หนูไม่น่าหลงผิดเข้ามาเว็บนี้เลย
- เว็บหาคู่เหรอครับ
- พี่เปิดเป็นปาล์มพลาซ่าเลยดีกว่า
- นี่เหรอเว็บฮินดู
- เว็บศาสนาเป็นแบบนี้เหรอครับ

เพื่อนๆ ครับ ผมหมดกำลังใจครับ และรู้สึกห่อเหี่ยว ทีมงานผมก็คงไม่แพ้กัน ขอความเห็นใจนะครับ บอร์ด HM สนุกได้ โดยไม่จำเป็นต้องแสดงอาการต่างๆ จนออกนอกหน้า เหมือนเมื่อก่อนเก่าที่เคยเป็นมา เว็บฮินดูเป็นเว็บเรียบง่าย ไม่หวือหวาครับ เพราะให้ผู้เข้ามาได้ซึมซับความศรัทธาของคนใน HM อย่างเต็มที่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเครียดจนเล่นสนุก หยอกล้อกันไม่ได้ แต่ที่นี่คือเว็บศาสนาครับ

ถ้าเพื่อนท่านใดพร้อมที่จะรัก Hindumeeting ผมขอความกรุณานะครับ  ให้รู้ขอบเขต ในน้องๆ รุ่นหลัง หรือคนที่เข้ามาใหม่ ได้ตระหนักถึงความสง่างามของผู้บูชาเทพดีกว่าครับ ไม่ใช่เล่นกันจนเกินงาม แล้วให้คนเค้าคิดว่า " นี่หรือวะคนนับถือฮินดู " ซึ่งผมคิดว่า มันแย่มากๆ ครับ ที่ใครซักคนหนึ่งพูดว่าตนรักเทพเจ้า แต่ทำให้อีกหลายๆ คนดูหมิ่นเทพเจ้าและศาสนาอันเป็นที่เคารพรัก

กาลิทัส

นี่คือความจริงที่เราได้รับมาโดยตลอด ทั้งทาง PM และทาง MSN จากสมาชิกทั้งที่แสดงตนและไม่แสดงตน

สังคมไทยตอนนี้วุ่นวายพอแล้วนะครับ อย่าให้สังคมในโลกไซเบอร์อย่าง HinduMeeting ต้องมีชะตากรรมไม่ต่างไปจากสังคมไทยตอนนี้เลยครับ

สนุกกันตอนนี้ แต่อย่าลืมว่าข้อความมันจะยังติดในบอร์ดนานตราบเท่าที่เวปนี้ยังอยู่ คนใหม่ๆหรือสมาชิกรุ่นหลังๆที่เข้ามาอ่าน แล้วเห็นเข้าก็ไม่ทราบว่าเขาจะชื่นชม หรือก่นด่า ? ตามไล่หลังมา

ตลอดเวลาที่ผ่านมาแม้จะมีกฏกติกามารยาทกำหนดไว้อย่างเป็นลายลักษณ์อักษร แต่พวกเราทีมงานก็ยึดหลักความเมตตาและให้โอกาสควบคู่ไปด้วย เพราะเชื่อว่าคนเราเมื่อชั่วเจ็ดที ก็ย่อมมีดีเจ็ดหน ทำให้บางครั้งบางกรณีก็มีการให้โอกาสเพื่อนสมาชิกที่ทำผิดกฏกติการมารยาทในแก้ปรับปรุงตัวเอง ด้วยถือเสมอว่าทุกคนที่เข้ามาใน HM ก็คือสมาชิกครอบครัวในบ้านหลังเดียวกันแล้ว แต่บางครั้งเจตนาดีของเราก็ดูเหมือนผู้ที่ได้รับโอกาสนั้นจะไม่เห็นและไม่ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ซึ่งต่อไปก็คงต้องว่ากันตามกฏกติการมารยาทโดยไม่มีข้อยกเว้น เพราะเราถือว่าได้ให้โอกาสอย่างดีที่สุดแล้ว

ไม่ใช่ว่าเหตุการณ์ในช่วงนี้จะเพิ่งเกิดขึ้นเป็นครั้งแรกๆ ในอดีตของ HM ก็เคยเกิดเหตุการณ์ในลักษณะใกล้เคียงกันนี้เช่นกัน (เพื่อนสมาชิกคนเก่าๆก็คงจะทราบดี) แต่ก็ดูเหมือนจะไม่รุนแรงเช่นนี้ เพราะบรรยากาศของความรู้และความศรัทธาก็ยังคงไม่จางหาย

ผมเชื่อว่าทุกท่านก็รักและหวังดีกับเวปที่ผม พี่กาลิทัส พี่สวสติ และเพื่อนๆพี่ๆหลายๆท่าน เรียกว่า "บ้าน" หลังนี้ ได้เติบโตอย่างแข็งแรง มั่นคง และสวยงามทั้งภายในและภายนอก เป็นบ้านแห่งศาสนาที่มีทั้งความรู้และมิตรภาพ ความถ้อยทีถ้อยอาศัยรวมกันอยู่อย่างพอดีและดีพอครับ

จากใจ

อักษรชนนี
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เห็นด้วยกับเพื่อนๆๆ ค่ะ

ถึงแม้จะไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็น

แต่ก็รักบ้านหลังนี้ค่ะ

สู้ๆ นะคะ เวปมาสเต้ออ ^^"
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

ผมดีใจที่ได้เป็นสมาชิกของครอบครัว HM สัญญาว่าจะปฎิบัติตัวให้ดีไม่ผิดกฎ
ที่ตั้งไว้ครับขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงาน HM ทุกๆท่านครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ปกติไม่ค่อยโพสซักเท่าไหร่ แต่เข้ามาที่ "บ้าน" นี้ทุกวันค่ะ ยังไงก็ "รัก" ครอบครัว HM นี้อย่างจริงใจค่ะ เว็บดี ๆ อย่างนี้หายากค่ะที่จะมีเพื่อนที่ดีและคิดว่าเป็นครอบครัวอย่างที่นี่

อย่างไรจะปฏิบัติตามกฎที่ได้วางไว้นะคะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ได้ตอบมาก
แต่เข้ามาดูทุกวัน
ซึบซับ ความรู้ ความรักทุกวัน
........nutkop

ถึงผมจะไม่ค่อยได้ตอบ เพราะผมไม่ค่อยรู้จักสมาชิกท่านอื่นๆเท่าไหร่นัก
แต่ผมก็เข้ามาดูทุกครั้งที่เปิดเว็ปเบราเซอร์ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้เว็ปมาสเตอร์ และพร้อมให้ความร่วมมือครับ

Quote from: Fluorine on February 23, 2010, 16:08:48
ถึงผมจะไม่ค่อยได้ตอบ เพราะผมไม่ค่อยรู้จักสมาชิกท่านอื่นๆเท่าไหร่นัก
แต่ผมก็เข้ามาดูทุกครั้งที่เปิดเว็ปเบราเซอร์ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้เว็ปมาสเตอร์ และพร้อมให้ความร่วมมือครับ

เอ่อ .. ไม่ทราบว่าชื่ออะไรคะ เผื่อจะรู้จักเพื่อนสมาชิกเพิ่มอีกคนนึง อิอิิ ;p
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

ผมอยากบอกว่าบ้านหลังนี้ทำให้ผมมีความรู้ เเละได้ทำในสิ่งที่ถูกต้องตามหลักของศาสนา รวมไปถึงได้เพื่อนเเละน้องใหม่ ๆ หลายคนที่ไม่คิดว่าจะคุยเเล้วรู้สึกดี ผมเองไม่ได้เป็นคนมีความรู้อะไรในเรื่องของเทพปกรณ์ มนต์ตราต่าง ๆ หรือประวัติของเทพเเต่ละองค์เเต่ผมคิดว่าผมก้อมีอย่างนึงที่เหมือนๆกับทุกคนในเวบบอรด์เเห่งนี้ก้อคือ รักเเละศรัทธา ที่มีให้ต่อองค์เทพเเละเทวา  ผมหวังว่าทุกคนที่เข้ามาในเวบบอรด์เเห่งนี้น่าจะช่วยทำให้เวบบอรด์ของเราเป็นที่ยอมรับของคนทั่วไปนะคราบ
เเต่ถ้าใครคิดจะมาทำลายเวบบอรด์นี้ที่ ๆผมเรียกว่าบ้านหลังที่สอง ผมจะไม่ยอมปล่อยให้คุณมีความสุขไปตลอดเเน่ ๆ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

"เศร้า"
คือคำสั้นๆจากในใจลึกๆ

และอีกประโยค คือ
"คิดถึงวันวาน"

สุดท้าย
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ก่อตั้งเวปฯแห่งนี้
Yes, I  Love  HM...       

รู้สึกผิดจังเลย   ขอโทษคะ 

เอ่อคือว่า 

เอาเป็นว่า  รับทราบค่ะ  เเละจะปฏิบัติตามนะคะ  จะได้ไม่หนักใจ  เสือขอโทษคะ

ปล  ยังอยากให้เวปนี้อยู่ต่อไปนะคะ  รักบอร์ดนี้จังเลย  รักเวปมาสเตอร์ด้วย    เป็นกำลังใจให้นะคะ 

เเล้วจะปรับปรุงคะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

มารไม่มี  บารมีไม่เกิด  เป็นกำลังใจให้กับพี่ๆ ทีมงานทุกคนคับ. โอม ศักติ โอม

ป๋มจะม่าทำอีกแล้วง๊าฟฟฟฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

รับทราบครับ และก็ขอให้กำลังใจนะครับ ขอให้ทำเวปที่ดีแบบนี้ไปนานๆครับ เพราะผมได้ความรู้และสิ่งดีๆจากเวปนี้มากมาย

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ทุกท่านที่เกี่ยวข้องและร่วมกันพัฒนาเวปนี้มาโดยตลอดครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ
โอ้ เทพเจ้าผู้มีงวงอันคดเคี้ยว
ผู้เปล่งปลั่งด้วยตะวันเป็นล้านดวง
โปรดประทานพรให้ข้า
อย่าให้ข้าได้พบอุปสรรคใดๆ  ในความอุตสาหะของข้า โอม

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและความร่วมมือครับ

ว๊า....รู้สึกผิดจัง

ขอโทษค่ะ !
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92cddc]ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจให้กับเวปมาสเตอร์ HM ทุกๆท่านนะคะ กฏ กติกา มารยาท มีไว้ให้ ทำตาม ใคร แหก กฏ เราจะต้อง ตักเตือน เพื่อ ครอบครัว HM ของเรา ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ ที่จะ ช่วย เวปมาสเตอร์ สอดส่องดูแล นะคร้า ดังนั้น กฏ ทั้งหมด รฐา รับทราบค่ะ ส่วนใคร มาแหกกฏ ทำให้ครอบครัว HM ของเราเกิดความเดือนร้อน คุณควรพิจารณาตนเองนะคะ เพื่อ ความสงบสุขในบ้านHM หลังนี้ของเรา  รัก ครอบครัว HM หลังนี้ที่สุดค่ะ สู้ๆ นะคะ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เจตนาเปนเครื่องชี้วัด
ไม่ใช่ผล
ตั้งใจทำอะไรใครไม่รู้ช่างเขา
เรารู้
ข้างบนรู้
พอ
นะคับ
สู้ต่อไป
หยวนหยวน

ไม่ค่อยได้โพสต์ แต่ติดตามข่าวคราวมาตลอดครับ
ขอพระเป็นเจ้าโปรดประทานความเมตตาและปกปักษ์รักษาสมาชิกในบอร์ดนี้ทุกๆท่านด้วยครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]